JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA FEDHA

€ °PrRA

Public Procurement Regulatory Authority

MAMLAKA YA UDHIBITI WA UNUNUZI WA UMMA

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

TOLEO LA PILI,

OKTOBA, 2024




YALIYOMO

YALIYOMO . uucouiiuiiniiiisnensnecsunssensansssessesssessasssessssssasssesssessasssassssssssssasssassasssassssssssssasssassae i
DIBAUJL...ooeiieiieninnnnnesnennesnessessssssnessessssssssssssssessssssessassssssssssssssasssessassssssssssassssssasssassane ii
1. UaNGUIZI..uccoueeenneeeniinniiniiitecneinninnecntecseisnnsssessssesssssssssssssssssessssssssessssssssassssssssases 1
2. Kuhusu MamlaKa.....eiiinniiiiniininiinnniinnniinineinssecsssicsssecssssscssssscsssssssssssssssssses 1
3. Madhumuni ya MKataba.........eeienviiissiiiisnicnsnninssnnensssncsssncsssssessssnessssscssssssssssces 4
4. Vipengele Muhimu vya MKataba ........cueiivvveiinvnicssnicssneicssnnscsssnssssssssssssssssssssssssses 4
5. Misingi Mikuu ya Utoaji wa Huduma katika Utumishi wa Umma ...................... 5
6. Mapitio na Tathmini ya MKataba .......cccuveiicicvrnnicnsssnnricsssssniecsssssscsssssssessssssssassssnnss 6
7o WALCJA WELU .eevueerrreerenssaensanessnessnsssansssnssssssssnsssssssssssssssssssssssssassssassssasssssssassssassssasssns 6
8. Ahadi za Huduma na Viwango vya Ubora kwa Wadau .........cueevveeenenincnseecnnes 9
8.1  Huduma Za VIWANGO....ccceervurersrercsssercsssnrssssnssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssassssssssses 9
8.2 Welediuuuuuueeineiiiitiininiinnicninnnennennnicnisssessesssissssssissssssssssssssssssssssssssssssasssas 9
8.3  Viwango vya ubora wa huduma kwa wakati........eeeiecneninensenssnecsenssnensaecssnes 9
9.  Wajibu wa KitaasiSi...cueeennnnieniinnsenssennsenssennssenssnnsssessssesssessssessssssssssssesssssssasses 12
10.  Haki na Wajibu wa WateJa .......cccecivericcissniicscsnnicsssssnsisssssssnsssssssssssssssssssssssssssss 12

11.  Mrejesho wa huduma zinazotolewa ...........cccovvericiivsnnriccsssnnnicsssnsecsssssssscsssssssecs 13



DIBAJI

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni ahadi inayotolewa na mtoa huduma kwa wateja wake
inayolenga kutoa mwelekeo wa viwango vya juu vya ubora wa huduma inayotarajiwa na
mpokea huduma. Mkataba huu unaainisha huduma zinazotolewa na Mamlaka, viwango
vya utoaji wa huduma, haki na wajibu wa Mamlaka katika utoaji huduma, na haki na
wajibu wa wateja katika kupata na kutumia huduma. Mamlaka inakusudia kutoa huduma
bora na kwa wakati ili kutimiza malengo yake kwa kuzingatia Sheria, Taratibu, Kanuni na
Miongozo ya utendaji kazi iliyowekwa hususan Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura 410 na
Kanuni zake, Sheria ya Utumishi wa Umma Sura 298 na Kanuni za Utumishi wa Umma za
mwaka 2022.

Huu ni Mkataba wa pili kwa Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA) ambao
unachukua nafasi ya Mkataba wa kwanza wa mwaka 2009 baada ya kufanya
marekebisho kutokana na maboresho mbalimbali ya kimuundo na kiutendaji yaliyotokea
kwenye Mamlaka ikiwemo kuongezeka kwa Vitengo na Ofisi za Kanda na kuondolewa
kwa Mfumo wa TANePS na kuanzishwa kwa Mfumo wa NeST. Mkataba huu unatoa
maelekezo kuhusu namna ya kutoa mrejesho pale ambapo wateja hawakuridhishwa na
huduma zinazotolewa na Mamlaka kwa lengo la kuiwezesha Mamlaka kurekebisha kasoro

za kiutendaiji ili kuwa na utendaji wenye ufanisi na wenye kuleta tija kwa Taifa.

Mkataba huu ni wa miaka mitatu kuanzia mwaka wa fedha 2024/25 hadi 2026/27 na
unaweza kurekebishwa wakati wowote iwapo yatatokea mabadiliko katika mifumo ya
utendaji na utoaji huduma au kutokea mabadiliko kwenye muundo wa Mamlaka.
Tunaamini kuwa mkataba huu utaongeza tija, uwazi na uwajibikaji na kuimarisha uhusiano
na ushirikiano baina ya Mamlaka na wateja wake. Tunashauri wateja na wadau wetu
kutushauri kuhusu viwango vyetu vya utoaji huduma ili kuweza kusaidia kuboresha
Mkataba wetu. Ni matarajio yetu kuwa, tutatoa huduma bora na kwa wakati kulingana na
viwango tulivyoahidi. Aidha, Mkataba huu haujgainisha huduma zote zinazotolewa na
Mamlaka.
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1. Utangulizi

Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma (PPRA) imeundwa chini ya Sheria ya Ununuzi
wa Umma Sura 410 na imepewa jukumu la kusimamia shughuli zote za ununuzi wa
umma zinazotekelezwa na Taasisi zote za Umma Tanzania Bara. Mamlaka ilianza
utekelezaji wa majukumu yake tarehe 01 Mei 2005. Katika utekezaji wa majukumu yake

ya kila siku, Mamlaka inasimamiwa na Bodi ya Wakurugenzi.

Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma inatekeleza majukumu yake kupitia Wizara
ya Fedha pamoja na Ofisi ya Msajili wa Hazina kwa kushirikiana na Taasisi Nunuzi na
wadau wa Ununuzi na Ugavi. Katika utekelezaji wa majukumu yake, Mamlaka
inashirikiana na wadau mbalimbali ikiwemo Taasisi za Umma zikiwa ndio Taasisi Nunuzi,
Wazabuni na wananchi kama watumiaji wa huduma za ununuzi na Ugavi. lli kuwa na
utendaji unaokubalika na pande zote mbili (Mtoa huduma na Mpokea huduma), Mamlaka
inalazimika kuandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa kuwashirikisha wadau hao ili
kuweka wazi ahadi zake na aina za viwango vya utoaji huduma ili kuleta tija kwa Taifa na
kuhakikisha upatikanaji wa thamani halisi ya fedha za Umma.

Mamlaka imeandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja kama ahadi ya namna ya kutoa
huduma kwa wateja wetu na Umma kwa ujumla. Viwango vya huduma zetu
vimezingatia maoni ya wateja na wadau wetu kwa lengo la kuhakikisha wanapata
huduma zinazokidhi matarajio. Mkataba huu umetayarishwa mahsusi ili kuhakikisha
Mamlaka inawajibika katika kutoa huduma zinazotarajiwa kwa viwango vilivyowekwa

kufikia malengo yaliyoakisiwa kwenye dira na dhima yetu.

Mkataba huu unalenga kuwapa uelewa wateja na wadau wetu juu ya haki na wajibu wa
pande zote (Mamlaka na wateja). Vipengele muhimu ndani ya Mkataba huu ni pamoja
na; Taarifa kuhusu Mamlaka, taarifa za wateja, huduma za msingi na viwango
wanavyovitarajia kutoka kwetu, utaratibu wa kuwasilisha malalamiko na jinsi ya

kutufikia/kuwasiliana na Mamlaka.

2. Kuhusu Mamlaka

Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma imepewa jukumu la kusimamia shughuli zote

za Ununuzi wa Umma na Ugavi zinazotekelezwa na Taasisi zote za Umma Tanzania



Bara. Mamlaka inatekeleza jukumu hilo kupitia Muundo na Mgawanyo wa Majukumu
ulioidhinishwa mwezi Machi, 2024 wenye l|dara tano (5), Vitengo saba (7) na Ofisi za
Kanda sita (6) katika Mikoa ya Arusha, Dar es Salaam, Mbeya, Mwanza, Mtwara na

Tabora.

21 Dira
Kuwa na ununuzi wa Umma adilifu na endelevu unaowezesha maendeleo ya Taifa kwa

kuhakikisha upatikanaji wa thamani halisi ya fedha.

2.2 Dhima

Kuongeza usawa, ushindani, uwazi, kutobagua, uwajibikaji na ubunifu katika udhibiti wa

ununuzi wa umma.

2.3 Maadili ya Msingi

Katika kutekeleza majukumu yake kwa wadau, PPRA itazingatia Maadili sita ya msingi:
i) Uadilifu
Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na watumishi wa PPRA watapaswa kuzingatia

misingi ya uadilifu wakati wa kutekeleza majukumu yao.

ii) Kujali wateja na kutoa huduma bora
PPRA itahakikisha wateja wake wanapata huduma zinazostahili kwa wakati na

katika viwango vinavyotakiwa kama ilivyoanishwa katika Mkataba wake wa
Huduma kwa Mteja.

iii) Uwazi
Katika utoaji wa taarifa zake, PPRA itahakikisha misingi ya uwazi inazingatiwa na

zinatolewa kwa wakati.

iv) Weledi na umabhiri katika utekelezaji wa kazi
Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na watumishi wa PPRA watazingatia misingi

ya taaluma na kazi katika kutekeleza majukumu yao.

v) Ubora wa huduma
PPRA wakati wote itatekeleza majukumu yake kwa kuhakikisha ubora wa

huduma zake kwa wateja wake.



vi) Uwaijibikaji

24

25

Wajumbe wa Bodi, Menejimenti na Watumishi wa PPRA watatekeleza majukumu
yao kwa uadilifu wakijua kwamba watawajibika kwa maamuzi na matendo yao au

kwa kushindwa kutoa maamuzi au kutekeleza majukumu yao.
Viwango vya uhakika katika utoaji huduma

Katika kuhakikisha uzingatiaji wa maadili ya msingi yaliyoelezwa hapo juu, kila
wakati Mamlaka itaendelea kuboresha viwango vya huduma katika maeneo
yafuatayo: -

(i) Ubora wa huduma zinatolewa

(i) Utoaji wa huduma kwa wakati

(i)  Ubora wa mahusiano na wadau wa ununuzi wa umma na ugavi

Mawasiliano na mahali zilipo ofisi

i) Ofisi za Makao Makuu ya Mamlaka zinapatikana Jijini Dodoma, Mtaa wa
Tambukareli, 3 Barabara ya Ununuzi, Jengo la Ununuzi.

i) Ofisi ya Kanda ya Pwani inapatikana Jijini Dar es Salaam, Mtaa wa Madaraka
katika Jengo la Wizara ya Fedha;

i) Ofisi ya Kanda ya Ziwa inapatikana Jijini Mwanza 2Mtaa wa Mkoani;

iv) Ofisi ya Kanda ya Kaskazini inapatikana Jijini Arusha Barabara ya Nyerere,
Jengo la PSSSF ghorofa ya 6;

v) Ofisi ya Kanda ya Nyanda za Juu Kusini inapatikana Jijini Mbeya Barabara ya
Karume, Jengo la NHIF;

vi) Ofisi ya Kanda ya Kusini inapatikana Mkoa wa Mtwara Barabara ya Sokoine,
Jengo la PSSSF Sokoine House, na

vii) Ofisi ya Kanda ya Kati na Magharibi inapatikana Mkoa wa Tabora Barabara ya

Uwanja wa Ndege.

Ofisi za Mamlaka ziko wazi Jumatatu hadi ljumaa kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi saa
11:00 jioni.



3. Madhumuni ya Mkataba

Madhumuni makuu ya Mkataba huu ni kuweka Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa
Umma katika viwango vya juu katika utoaji wa huduma kwa wateja na kuwajulisha mara
kwa mara ya huduma mbalimbali zinazotolewa na Mamlaka; Kuainisha haki na wajibu
wa wateja kwa Mamlaka; Kuwawezesha wadau kuelewa juu ya kile ambacho Mamlaka
inakusudia kuwafanyia; Kuboresha mtazamo wa watumishi wa Mamlaka kwa kukuza
uelewa juu ya jukumu la huduma kwa mteja; na Kutoa mwongozo kwa wadau kuhusu
kudai haki zao kwa kuweka mifumo ya wazi ya jinsi ya kuwasilisha malalamiko na

upatikanaji wetu.

Vilevile, Mkataba huu unalenga kujenga uelewa kuhusu aina na ubora wa huduma
zinazotolewa na Mamlaka ikiwa ni pamoja na ushiriki katika uandaaji wa Sheria na
Kanuni za Ununuzi wa Umma na Ugavi, Uandaaji wa Miongozo ya Ununuzi wa Umma
na Ugavi, kutoa mafunzo kuhusu Sheria, Kanuni na Miongozo ya Ununuzi wa Umma na
Ugavi, kujenga, kusimamia na kutoa mafunzo ya Mifumo ya Ununuzi wa Umma na
Ugavi, kufanya ukaguzi kuhusu uzingatiwaji wa Ununuzi wa Umma na Ugavi, kufanya
uchunguzi wa Ununuzi wa Umma na Ugavi na kufanya Tafiti kuhusu Ununuzi na Ugavi.
Tunaamini, mkataba huu utasaidia wadau kutimiza wajibu wao na kudai haki zilizopo.

Pia hutoa njia za uwazi za mawasiliano, malalamiko na ufikiaji.

4. Vipengele Muhimu vya Mkataba

Katika kutekeleza madhumuni yaliyoainishwa hapo juu, Mkataba huu unajumuisha
vipengele muhimu vifuatavyo: -
i) Taarifa fupi kuhusu Mamlaka na namna ya kufanya mawasiliano kwa
maelezo zaidi.
ii) Kauli juu ya Viwango vya huduma zinazotegemewa na wateja katika
muktadha wa Maeneo Muhimu ya Utekelezaiji.
iii) Taarifa za kina kuhusu wadau wa Mamlaka na huduma wanazotegemea
kupatiwa.

iv) Utaratibu wa kutoa mrejesho kwa Mamlaka.



5. Misingi Mikuu ya Utoaji wa Huduma katika Utumishi wa Umma
Ahadi ya Mamlaka kupitia Mkataba huu ni kwa mujibu wa misingi mikuu ya utoaji wa
huduma katika Utumishi wa Umma kama ilivyoainishwa kwenye sehemu zifuatazo:-

5.1  Viwango vya huduma

Mamlaka itabainisha viwango bora vya huduma, kufanya usimamizi na ufuatiliaji
pamoja na kuweka wazi matokeo ya utendaji kazi.

5.2 Utoaji wa taarifa sahihi kwa uwazi

Mamlaka itazingatia uwazi katika kuwasiliana na wadau wake kwa kutoa taarifa ya

utendaji kazi wa kila mwaka.

5.3 Kushirikisha na kuomba ushauri

Mamlaka itaomba ushauri na kushirikisha wadau wake na kutumia maoni yao
kuboresha huduma zake.

5.4 Upatikanaji wa huduma na matumizi ya TEHAMA

Mamlaka itafanya jitihada kuhakikisha wadau wanapata huduma kwa urahisi
pamoja na kuhimiza matumizi ya TEHAMA.

5.5 Huduma kwa usawa

Wadau watahudumiwa kwa kuzingatia misingi ya faragha, haki, usawa na utu.
Pia, Mamlaka itatoa kipaumbele katika kuwahudumia watu wenye mabhitaji
maalum na walio katika mazingira magumu.

5.6 Usikivu

Mamlaka itaweka utaratibu rafiki wa kushughulikia malalamiko pamoja na kuwa
tayari katika kutoa ufafanuzi kwa wadau wake kwa wakati. Aidha, utaratibu huo
utatoa fursa ya mapitio huru kadri itakavyohitajika.

5.7 Matumizi sahihi ya rasilimali

Katika kuhakikisha inawajibika kwa walipa kodi, wafadhili na wadau wengine;
Mamlaka itatumia rasilimali zake kwa ufanisi.



6.

5.8

Ubunifu

Mamlaka itahimiza ubunifu ili kuboresha utoaji wa huduma.

5.9

Ushirikiano na wadau

Mamlaka itashirikiana kwa karibu na wadau wake kuepuka mwingiliano wa

majukumu na kuhakikisha huduma zinatolewa kwa ufanisi na njia rafiki.

Mapitio na Tathmini ya Mkataba

Mkataba huu utapitiwa kila mwaka ili kuhuisha viwango vya utoaji huduma kuvifanya

kuwa vya ufanisi na vinavyoendana na mabadiliko ya teknolojia kwa wakati sahihi.

Mamlaka itafanya Ufuatiliaji na Tathmini ya utekelezaji dhidi ya ahadi zilizowekwa kwa

lengo la kujisahihisha pale itakapoonekana kwenda kinyume na ahadi zake.

7.

Wateja wetu

Mpango Mkakati wa Muda wa Kati unabainisha wateja na wadau wa Mamlaka ya

Udhibiti wa Ununuzi wa Umma. Aidha, Mkataba huu unaainisha wajibu wa PPRA na haki

na matarajio ya wateja na wadau wake kama ifuatavyo;-

Na.

WADAU

WAJIBU WA PPRA

MATARAJIO YA WADAU

1.

Serikali

Kutoa Ushauri kuhusu Sheria,
Kanuni, Taratibu na Miongozo ya
Ununuzi wa Umma na Ugavi.

Ushauri sahihi na kwa wakati juu ya
masuala ya Ununuzi wa Umma na Ugavi

Kufuatilia na kuhakikisha ukidhi wa
Sheria ya Ununuzi wa Umma

Taratibu za ununuzi zinazozingatia
uadilifu na upatikanaji wa thamani halisi
ya fedha

Kufanya ukaguzi wa mikataba ya
ununuzi kwa niaba ya Serikali

Taarifa za utendaji na hesabu za
Mamlaka kwa mujibu wa sheria

Kufanya uchunguzi wa tuhuma za
ukiukwaji wa taratibu za ununuzi na
ugavi

Taarifa kuhusu ukaguzi wa ununuzi na
ugavi

Kutoa taarifa za utendaji na hesabu
za Mamlaka

Kupungua kwa vitendo Vvisivyozingatia
uadilifu

Kuandaa maoteo ya bajeti

o Ufuatiliaji wa utekelezaiji wa
mapendekezo na maelekezo ya Serikali

e Uwasilishaji wa bajeti na taarifa ya
utendaji kazi ya mwaka

e Ukidhi wa Sheria na Mwongozo wa
Bajeti

Kutoa taarifa za Kkitafiti kuhusu

Kupata ushauri kuhusu masuala mapya




masuala ya ununuzi wa umma na
ugavi

kwenye ununuzi wa Umma na ugavi

Washirika  wa | Kutoa taarifa kuhusu ununuzi wa Taarifa sahihi juu ya masuala ya ununuzi
Maendeleo umma na ugavi wa umma na ugavi kwa wakati
Kutoa taarifa za fedha na utekelezaji | Uwazi katika utoaji na matumizi ya fedha
kuhusu miradi inayofadhiliwa na
washirika wa maendeleo
PPAA Kutoa ushirikiano kwa PPAA katika | Ukidhi wa Sheria ya Ununuzi wa Umma
ushughulikiaji wa mashauri ya rufaa
za zabuni za umma
GPSA Kuwasilisha Mpango wa Ununuzi Ufafanuzi wa masuala yanayohusiana na
wa Mwaka na mahitaji ya mchakato ununuzi wa umma na ugavi
wa ununuzi na ugavi
Kutoa huduma saidizi katika Upatikanaji wa mfumo wa NeST
matumizi ya NeST
TAKUKURU Kutoa taarifa ya viashiria vya Utoaji wa taarifa zinazohusiana na
Rushwa kwenye michakato vya masuala ya Rushwa katika Ununuzi wa
Ununuzi Umma na ugavi
Bodi za | Kuwezesha mafunzo kwa vitendo Utayari wa Mamlaka katika kuwezesha

kitaaluma na
Taasisi za Elimu
na Tafiti

kwa wanafunzi wa fani ya ununuzi
na ugavi pamoja na wadau

mafunzo hayo

Mafunzo kazini kwa watumishi wa
kada ya ununuzi na ugavi pamoja
na wadau

Upatikanaji wa fursa ya mafunzo kwa
vitendo kwa wadau

Kuwezesha fursa za tafiti kwenye
masuala ya ununuzi na ugavi

Uhuishaji na utoaji wa taarifa sahihi
kuhusu masuala ya ununuzi na ugavi kwa
wakati

Kutoa taarifa za ununuzi na ugavi
kuhusu masuala ya kitaalamu na
ukidhi wa Sheria ya Ununuzi wa
Umma

Uzingatiaji wa Sheria na misingi ya
taaluma ya ununuzi na ugavi

Kubadilishana uzoefu, maarifa na
ujuzi kuhusu masuala ya ununuzi
na ugavi

Kujengewa uwezo kuhusu masuala ya
ununuzi na ugavi

Kutoa maoni katika kuandaa
mitaala ya fani ya ununuzi wa
umma na ugavi

Ushiriki wa Mamlaka wa Mamlaka katika
uandaaji wa Mitaala

Ofisi ya Taifa ya
Ukaguzi

Kuandaa taarifa za fedha

Ukidhi wa sheria na kanuni za fedha

Kuhuisha taarifa za ununuzi na
ugavi

Uwasilishaji wa hesabu kwa wakati kwa
ajili ya ukaguzi

Kuzingatia kwa sheria na kanuni za
fedha

Kujibu hoja za ukaguzi kwa wakati

Kutoa taarifa kuhusu ukaguzi wa
ndani

Usimamizi madhubuti wa mali za Serikali.

Taarifa ya utekelezaji wa maoni ya
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa
Serikali

Ukidhi wa Sheria ya Ukaguzi ya Mwaka
2008

Taasisi simamizi

Kutoa taarifa zinazohitajika kuhusu

Kupata taarifa sahihi na kwa wakati




za ununuzi
kutoka nchi
nyingine

ununuzi wa umma na ugavi

Kuzingatia makubaliano  katika
kushughulikia masuala ya ununuzi
wa umma kikanda.

Kupata Ufafanuzi, Ushauri na Miongozo
kuhusu masuala ya ununuzi na ugavi.

9. Taasisi Nunuzi Kutoa wushauri kuhusu Sheria, Usambazaji wa sheria na kanuni za
Kanuni na Taratibu za ununuzi wa ununuzi wa umma.
umma.
Kuwezesha ujengaji uwezo kuhusu kujengewa uwezo kuhusu sheria na
sheria, kanuni na taratibu za kanuni za ununuzi wa umma.
ununuzi wa umma.
Kuandaa, kuhuisha na kutoa elimu Upatikanaji wa nyaraka rahisi kwa
kuhusu miongozo, nyaraka na watumiaji na zenye viwango.
nyezo za utekelezaji wa ununuzi
wa umma.
10. | Bodi ya Utekelezaji wa maelekezo ya Bodi Kuhuisha sera na kanuni
Wakurugenzi Kuishauri Bodi juu ya usimamaizi Kuhuisha mipango mikakati na utekelezaiji
madhubuti wa Mamlaka. wake
Kuwasilisha kwa Bodi taarifa Taarifa sahihi za fedha na utekelezaji kwa
muhimu kuhusu utendaji kazi wa wakati.
Mamlaka Uwasilishaji wa taarifa ya ukaguzi kwa
idhini
Taaarifa ya tathmini ya utendaji kazi ya
mwaka kwa umma
Viwango vya utendaiji vinavyotarajiwa
11. | Watoa huduma | Kufanya malipo kwa bidhaa, Ushughulikiaji wa madai kwa wakati
kandarasi za ujenzi na huduma
zinazotolewa
Kutoa taarifa kuhusu fursa za ununuzi Utoaji wa taarifa zenye viwango.
Kujenga uwezo kuhusu masuala ya Upatikanaji wa taarifa za ununuzi na
ununuzi na ugavi ugavi zilizohuishwa.
Kutoa huduma za ushauri kuhusu Upatikanaji wa ushauri kuhusu masuala
misingi ya ununuzi na ugavi ya ununuzi na ugavi
Uchapishaji wa taarifa za zabuni na Upatikanaji wa taarifa za zabuni kwa
tuzo za ununuzi wa umma wakati
Uwezeshaji wa mfumo wa ununuzi Uelewa kuhusu matumizi ya Mfumo wa
Ununuzi
12. | Bunge Mafunzo ya Sheria ya Ununuzi kwa Thamani halisi ya fedha katika matumizi
Kamati ya Bunge ya Bajeti. ya bajeti ya Serikali.
Kuandaa Taarifa ya Tathmini ya Upatikanaji wa taarifa ya utendaji kazi ya
Utendaji kazi wa Mamlaka. Mamlaka.
13. | Watumishi wa Kuhuisha maslahi ya watumishi na Utawala Bora, Uwazi na Uwajibikaji.

PPRA.

uwezeshaji.

Kudumisha
utendaji kazi

mazingira bora ya

Mazingira wezeshi
huduma bora

kwa ajili ya kutoa

Uwepo wa mpango wa kutoa
motisha

Ushughulikiaji na ulipaji wa stahili kwa
wakati.

Kuwezesha mafunzo na ukuaji
kitaaluma na kikazi

Uwezeshaiji wa kukidhi sifa na vigezo kwa
mujibu wa Miundo ya Utumishi




Uwakilishi na ushirikishwaji katika
kufanya maamuzi

Ushirikishwaji wa watumishi kupitia vikao
na mikutano ya watumishi na Mabaraza
ya Wafanyakazi

Kuhuisha muundo wa Taasisi,
Muundo wa Maendeleo ya
Utumishi, Kanuni za Kudumu za
Utumishi wa Umma, Sheria, kanuni
na Taratibu za Utumishi wa Umma
pamoja na Miongozo mbalimbali.

Kuwepo kwa Mpango wa Rasilimaliwatu,
Mpango wa Mafunzo kwa watumishi na
Mpango wa Urithishinaji wa Madaraka na
miongozo mbalimbali

Uteuzi, upandishaji vyeo na
uthibitishaji unaozingatia sifa,
uzoefu, ujuzi na maarifa

Uzingatiaji wa Sera, Sheria na Kanuni za
Ajira

Miongozo kuhusu Utendaji bora

Mfumo wa Upimaji Utendaji Kazi
unaozingatia haki na uwepo wa utaratibu
wa kutoa zawadi na adhabu ulio wazi

14. | AZAKI Kutoa huduma za kujenga uwezo Kujengewa uwezo kuhusu ununuzi wa
kuhusu ununuzi wa umma umma
Kuwezesha upatikanaji wa taarifa Upatikanaji wa taarifa za ununuzi wa
za jumla kuhusu ununuzi wa umma umma
Kushiriki kwenye maboresho Ushirikishwaji wa wadau katika
mbalimbali kuhusu ununuzi wa maboresho ya Sheria, Miongozo na
umma Taratibu za Ununuzi wa Umma

15. | Umma Taarifa kuhusu fursa za zabuni na Upatikanaji taarifa sahihi na kwa wakati
mabadiliko  mbalimbali katika kuhusu masuala ya ununuzi wa umma
ununuzi wa umma
Kutoa wushauri katika masuala Upatikanaji wa ushauri kwa wakati katika
yanayohusu ununuzi na ugavi masuala ya ununuzi na ugavi
Kutoa Taarifa ya Mwaka vya Taarifa ya Mwaka ya Utendaji Kazi wa
Utendaji Kazi wa Mamlaka Mamlaka

8. Ahadi za Huduma na Viwango vya Ubora kwa Wadau

8.1

Huduma za viwango

Mamlaka itawajibika kuwahudumia wadau wake kwa wakati kwa kuzingatia misingi

ya uwazi, usawa, haki na usikivu.

8.2

Mamlaka imedhamiria kutoa taarifa sahihi kwa kuzingatia misingi ya weledi na

uadilifu kwa mujibu wa Sheria, Kanuni, Miongozo na Taratibu.

8.3

Viwango vya ubora wa huduma kwa wakati

Mamlaka inaahidi kutoa huduma bora kwa wadau katika muda ulioainishwa hapa

chini: -




(ii)

(iii)

(iv)

(v)
(vi)

(vii)

(viii)

(ix)

(x)

Mamlaka itatoa ushauri juu ya maombi ya ufafanuzi au mwongozo kuhusu
Sheria, Kanuni na Miongozo ya Ununuzi wa Umma na ugavi ndani ya siku
tatu za kazi tangu kupokelewa kwa ombi husika. Hata hivyo, muda huo
unaweza kubadilika katika kushughulikia masuala yatakayohitaji
uwasilishaji na mapitio ya nyaraka za ziada kutoka Taasisi Nunuzi.

Programu ya kujenga uwezo kuhusu Sheria ya Ununuzi wa Umma

itatolewa ndani ya muda uliokubalika baina ya Mamlaka na Wadau.

Nyenzo za utekelezaji wa ununuzi kama vile Nyaraka za Zabuni, Miongozo

zitaandaliwa na kuhuishwa kwa wakati kadri itakavyohitajika.

Nyenzo za utekelezaji wa ununuzi zitachapishwa kwenye tovuti ya

Mamlaka ndani ya siku 3 za kazi baada ya kuidhinishwa.
Tovuti ya PPRA itahuishwa kila baada ya siku 7.

Watumiaji wapya wa mfumo wa NeST watawezeshwa kutumia mfumo na

kufahamishwa ndani ya siku 2 baada ya kukidhi vigezo na masharti.
Hoja kuhusu NeST zitashughulikiwa ndani ya siku 3.

Mipango ya Ununuzi wa Mwaka, taarifa za tekelezaji wa ununuzi za mwezi
na robo mwaka kutoka Taasisi Nunuzi zitafanyiwa kazi na mrejesho

kutolewa ndani ya siku 5 za kazi.

Jarida la ‘Tanzania Procurement Journal’ litaandaliwa na kuchapishwa
katika kila robo mwaka.

Ukaguzi wa utekelezaji wa mikataba ya ununuzi:

a) Ukaguzi wa utekelezaji wa mikataba ya ununuzi utafanywa katika
kila Taasisi Nunuzi kutegemeana na Mipango Kazi na upatikanaji wa
fedha;

b) Ukaguzi wa utekelezaji wa mikataba ya ununuzi utafanywa kwa

Taasisi Nunuzi zote zenye manunuzi makubwa kila mwaka;

c) Mrejesho kuhusu matokeo ya ukaguzi kwa Taasisi zote zilizofanyiwa
ukaguzi utatolewa ndani ya siku 21 za kazi baada ya Ukaguzi
kukamilika;
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(xiii)

(xiv)

(xv)

(xvi)

(xvii)

(xviii)

(xix)

(xx)

(xxi)

(xxii)

Taarifa za ukaguzi zitawasilishwa kwenye Bodi kwa ajili ya idhini ndani ya
siku 14 baada ya taarifa ya ukaguzi kukamilika;

Taarifa za ukaguzi wa utekelezaji wa ununuzi zitachapishwa kwenye Tovuti
ya Mamlaka ndani ya siku 5 baada ya kupata idhini ya Bodi na
kuwasilishwa kwa Waziri mwenye dhamana.

Uchunguzi kuhusu tuhuma za ukiukwaji wa taratibu za ununuzi utaanza
ndani ya siku 7 za kazi baada ya kufahamika kwa tukio husika;

Taarifa za uchunguzi zitawasilishwa Kwenye Bodi kwa mapitio na idhini
ndani ya siku 14 baada ya kukamilika kwa uchunguzi husika;

Ufuatiliaji wa utekelezaji wa mapendekezo yaliyotolewa katika taarifa za
uchunguzi na ukaguzi utafanyika ndani ya miezi 3 baada ya mapendekezo
hayo kuwasilishwa kwa taasisi husika;

Taarifa za fedha za mwaka zitawasilishwa kwa Mkaguzi wa Nje katika
kipindi cha miezi 3 baada ya kukamilika kwa mwaka wa fedha husika;
Taarifa za mwaka za fedha zilizokaguliwa zitawasilishwa kwa Waziri
Mwenye Dhamana, Wabunge na Wadau wengine ndani ya miezi 6 baada
ya kukamilika kwa ukaguzi wa nje.

Malalamiko yaliyowasilishwa yatashughulikiwa ndani ya siku 14 baada ya
kupokelewa.

Tafiti za masuala yanayohusiana na ununuzi wa umma na ugavi utafanyika
na matokeo yake kuchapishwa kwenye Tovuti ya Mamlaka baada ya
kupata idhini;

Malipo kwa watoa huduma yatafanyika ndani ya siku 14 baada ya
kupokea nyaraka zote zinazohitajika;

Simu zitapokelewa ndani ya miito mitatu (endapo haitopokelewa ndani ya
miito mitatu itaelekezwa kwenye Answering Machine);

Hoja zilizowasilishwa kwa njia ya barua na barua pepe zitashughulikiwa

ndani ya siku 3 za kazi baada ya kupokelewa;
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9.

Wajibu wa Kitaasisi

Ni wajibu wa Mamlaka kuhakikisha kwamba huduma zinazotolewa kwa wadau

zinazingatia viwango vilivyowekwa. Zifuatazo ni ahadi za Mamlaka

(i)

(ii)

(iif)

Kufanya ufuatiliaji na mapitio ya utendaji kazi kwa kuzingatia viwango
vilivyowekwa na kuchapisha matokeo kwa matumizi ya wadau.

Kutoa huduma wakati wote kwa kuzingatia Sera, Sheria, na Miongozo
inayosimamia ununuzi wa Umma Nchini.

Kushirikisha wadau na kutumia maoni yao katika kuboresha utoaji wa
huduma.

Kutekeleza kazi na wajibu kwa wadau kwa kuzingatia misingi ya weledi na
maadili wakati wote.

Kuhakikisha kwamba njia na taratibbu za mawasiliano ni rahisi na
zinazoeleweka; na kwamba taarifa na ushauri unaotolewa kwa wadau ni wa
uhakika na sahihi.

Kutumia rasilimali zilizopo kwa tija na ufanisi pamoja na kuwajibika kwa
umma, walipakodi, washirika wa maendeleo na wadau wengine.

Kujibu hoja na maombi ya huduma na taarifa kutoka kwa wadau kwa wakati
kwa kuzingatia viwango vya utoaji huduma vilivyowekwa;

Kushirikiana na taasisi za Serikali na Wadau wengine katika kuhakikisha
kwamba huduma zinazotolewa katika njia rafiki yenye tija, iliyoratibiwa ili

kuondoa mwingiliano wa majukumul.

10. Haki na Wajibu wa Wateja

Haki za Mteja
Katika Mkataba huu tumeweka viwango vya huduma ambavyo tunaamini wateja

wanavitarajia kutoka kwetu.

(i)
(ii)
(iif)

Kutoa mrejesho wa huduma zetu;
Faragha na Usiri;

Kutafuta na kupata taarifa na huduma sahihi wanazonhitaji;
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(iv) Haki ya kuhudumiwa kwa heshima kwa kuzingatia viwango, sheria na kanuni
zilizowekwa; na

(v) Kutoa malalamiko na kukata rufaa endapo hatoridhika.

Wajibu wa Mteja
Wateja wetu wana wajibu wa: -

(i) Kutoa taarifa sahihi na kujibu hoja kwa wakati;

(ii) Kuwaheshimu watumishi wanaowahudumia;

(i)  Kuzingatia sheria na kanuni kuhusu huduma anayohitaji;
(iv)  Kuzingatia muda wa miadi; na

(V) Kufanya malipo kwa wakati.

11. Mrejesho wa huduma zinazotolewa

Mamlaka inakaribisha pongezi, maoni na malalamiko kwa lengo la kutathimini utoaji wa
huduma zetu. Mrejesho unaweza kutolewa kwa Mkurugenzi Mkuu kupitia barua za

kawaida, barua pepe, simu au kutembelea ofisi zetu kwa kutumia mawasiliano

yafuatayo:-
OFISI ANUANI NA NAMBA ZA SIMU TOVUTI NA BARUA PEPE
Mamlaka ya Udhibiti Jengo la Ununuzi,
wa Ununuzi wa 3 Barabara ya Ununuzi, Tovuti: www.ppra.go.tz
Umma (PPRA) S.L.P 2865, Barua pepe: dg@ppra.go.tz
41104 DODOMA
Mkurugenzi Mkuu Phone: +255 26 2963854

Simu: +255 26 2963854

Muda wa Kazi ni kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni Jumatatu hadi ljumaa
isipokuwa siku za sikukuu. Mamlaka inawakaribisha kutembelea ofisi zetu ili kupata
taarifa zaidi juu ya huduma zetu kuanzia saa 2:30 asubuhi hadi saa 10:00 Jioni.

13


http://www.ppra.go.tz/
mailto:dg@ppra.go.tz

